1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

An ƙaddamar da yaƙin neman zaɓe a ƙasar Senegal

February 5, 2012

A rana ta farko ta yaƙin neman zaɓen shugaban ƙasar Senegal da za a gudanar a ranar 26 ga watan Fabrairu, ƙungiyar 'yan adawa ta gudanar da gangamin siyasa.

https://p.dw.com/p/13xac
Protesters opposed to President Abdoulaye Wade running for third term in next month's elections shout slogans as they rally ahead of a decision from the country's highest court on the validity of Wade's candidature, in Dakar, Senegal, Friday, Jan. 27, 2012. Senegal's highest court ruled Friday evening that the country's increasingly frail, 85-year-old president could run for a third term in next month's election, a deep blow to the country's opposition which has vowed to take to the streets if the aging leader does not step aside. (AP Photo)
Magoya bayan yan adawaHoto: dapd

Haɗin gwiwar jam'iyyun adawar waɗanda ake kiran da sunan M23 wanda suka haɗa da jam'iyyun siyasa guda takwas da kuma ƙungiyoyin fara hula na gudanar da wani gamgami a birnin Dakar. 'Yan adawar waɗanda suka ƙulla ƙawance domin tsayar da ɗan takara ɗaya, na da zunmar hanna shugaba Abdoulaye Wade wanda ke bisa gadon mulkin kusan shekaru 12 tsayawa zaɓen. Abdoul Azizi Diop shi ne kakakin ƙungiyar ta M23, yace maza da mata na wannan ƙungiya za su yi yunƙurin hanna Abdoulaye Wade gudanar da kampe saboda ba shi da hurumin yin farfagandin. To amma rahotannin da ke zo mana na cewar shi ma shugaba Wade ɗin na gudanar da na sa gangamin a garin Macke wanda ke a gabashin ƙasar.

Mawallafi : Anbdourahamane Hassane
Edita : Mohammad Nasiru Auwal