1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Kotun Senegal ta jaddada takarar Wade

January 30, 2012

'Yan adawar Senegal sun yi kira ga magoya bayansu zuwa zanga-zanga, domin nuna fushi ga hukunci kotin tsarin mulki na amincewa da takarar Abdoulaye Wade a zaɓen shugaban ƙasa.

https://p.dw.com/p/13smB
FILE - In this Sept. 1, 2011 file photo, Senegalese President Abdoulaye Wade waves as he leaves the Elysee Palace in Paris, France. Senegal's highest court ruled Friday, Jan. 27, 2012, that the country's increasingly frail, 85-year-old president could run for a third term in next month's election, a deep blow to the country's opposition which has vowed to take to the streets if the leader does not step aside.(Foto:Jacques Brinon, File/AP/dapd)
Abdullahi WadeHoto: dapd

Kotun tsarin mulki a ƙasar Senegal ta kara tabbatar da shugaban kasa Abdoulaye Wade a matsayin ɗan takara a zaɓen shugaban ƙasa na ranar 26 ga wata mai makamawa.

Tun daren Juma´ar da ta gabata ne, kotun ta bayyana jerin sunayen 'yan takara, amma jam'iyun adawa suka daukaka ƙara, domin ƙalubalantar takara Abdoulayei Wade.

Sannan kotun ta jaddada watsi da takara shaharraren mawaƙin nan Youssou Ndour da ta ƙarin wasu 'yan siyasa biyu.

Jam'iyun adawa sun yi kira ga magoya bayansu, su hito dafifi domin shirya zanga-zangar nuna adawa da takarar shugaba Abdoulaye Wade, da suka ce ta saɓawa dokokin tsarin mulkin ƙasar Senegal. A zanga zangar da suka shirya cikin daren juma´a dai, mutum guda ya rasa ransa.

Mawallafi: Yahouza Sadissou Madobi
Edita:Mouhamadou Awal Balarabe