1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Yunƙurin warware rikicin Sudan da Sudan Ta Kudu

April 13, 2012

Sudan Ta Kudu ta bayyana cewar za ta janye dakarunta daga yankin Heglig mai arziƙin man fetur.

https://p.dw.com/p/14dqA
A member of the rebel movement Sudan Liberation Army (SLA) - Abdul Wahid walks as a water tank is installed, during the delivery of 30,000 litres of water by the African Union - United Nations Mission in Darfur's (UNAMID) peacekeeping troops from South Africa, in Forog, some 45km (28 miles) north of Kutum March 28, 2012. The water is to aid the local population in the construction of a clinic. REUTERS/ Albert Farran/UNAMID (SUDAN - Tags: POLITICS MILITARY SOCIETY) THIS IMAGE HAS BEEN SUPPLIED BY A THIRD PARTY. IT IS DISTRIBUTED, EXACTLY AS RECEIVED BY REUTERS, AS A SERVICE TO CLIENTS. FOR EDITORIAL USE ONLY. NOT FOR SALE FOR MARKETING OR ADVERTISING CAMPAIGNS
Rikicin Sudan da Sudan Ta KuduHoto: Reuters

Sudan Ta Kudu ta bayyana cewar za ta janye dakarunta daga yankin Heglig mai arziƙin man fetur da yanzu haka su ke taƙaddama a kai da ƙasar Sudan.

Shugaban na Sudan Ta Kudun Salva Kiir ya ce ya ɗau wannan mataki sakamakon matsin lamba daga ƙasashen duniya sai dai ya ce zai yi hakan ne kawai in maƙociyar sa wato Ƙasar Sudan Ta daina amfani yankin na Heglig wajen kaiwa ƙasar farmaki.

Baya ga wannan ya ce za su janye dakarun ne da nufin gujewa wani sabon rikici tsakanin ƙasashen biyu.

A baya dai Shugaba Kiir ya ƙeƙasa ƙasa ya ƙi amincewa da kiraye-kirayen da aka yi ta yi na ya janye dakarun nasa abin da ya jawo ƙasashen duniya yin Allah wadai da wannan mataki.

Mawallafi : Ahmed Salisu
Edita : Mohammad Nasir Awal