1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Zanga zanga a ƙasar Senegal

January 27, 2012

Yan adawar na ƙasar na fafutukar hanawa shugaba Abdoulaye Wade sake tsayawa takara a wa'adi na ukku na zaɓen shugaban ƙasar

https://p.dw.com/p/13rr4
Rapper Fou Malade, a member of the 'Y en a marre' (Enough is Enough) opposition group, addresses protestors during an opposition rally demanding that Senegalese leader Abdoulaye Wade renounce his bid for a third presidential term, at Place de l'Obelisque in Dakar, Senegal Saturday, July 23, 2011. Near him, a protestor holds a sign reading in French 'And you, do you have your electoral card? Enough is enough.' The protest marks the one-month anniversary of the massive June 23 demonstration which was the country's largest in recent memory and which emboldened the opposition, raising hopes that an Arab Spring-style democracy movement could spread south to sub-Saharan countries.(ddp images/AP Photo/Rebecca Blackwell)
Masu gudanar da zanga zanga a SenegalHoto: AP

Hukumomin a ƙasar Senegal sun ci tuwon fashi sakamakon furcin da suka yi tun da farko na haramta zanga zangar yan adawa , kafin daga bisanni su ba da izini.To sai dai masu aiko da rahotannin na cewar hukomin sun yardda a gudanar da gamgami ne bayan da aka yi wata tattaunawa tsakanin jami'an gwamntin da na ƙungiyar Tarrayar Turai.

Nan gaba aka shirya majalisar tsarin mulki ta ƙasar zata baiyana cancantar takara shugaba Abdoulaye Wade a zaɓen shugaban ƙasar da za a yi na gaba a cikin wata mai kamawa.Yan adawa a ƙasar ta Senegal na cewar kuɗin tsarin mulki na ƙasar ya haramtawa shugaban mai shekaru 85 da haifuwa sake tsaya takara a wani wa'adi na ukku na mulki .

Mawallafi : Abdourahamane Hassane
Edita : Umaru Aliyu